Ongezeko la bei ya umeme lapelekea hali ngumu Zimbabwe



Kupanda kwa bei ya umeme kumesababisha hali ya maisha kuwa mbaya zaidi katika nchi hiyo iliyo na mzozo mbaya kuliko wowote wa uchumi uliowahi kutokea nchini humo.

Ongezeko hilo kubwa la bei ya umeme linaacha wengine kutumia mishumaa.

Baadhi ya wafanyabiashara wanalalamika kwamba kutokana na umeme kuwa hautabiriki hawawezi kufikisha huduma na bidhaa kwa wateja wao.

Maafisa wanasema ongezeko hilo lilihitajika ili shirika la umeme nchini humo liweze kufanya kazi yake na kudumisha vifaa vyake na kununua mafuta ya majenereta.

Imetayarishwa na mwandishi wetu, Washington, DC.



Source link

Author: mas

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *